BIG READ

KISWAHILI KITUKUZWE

Sehemu ya pili

Waeledi hawa wasanaa wamechangia Kwa uchapishaji wa makala ya lugha ya ukombozi ilihali wao ni kizao wa kiAfrika ..swali ni je , tabia hii ilianza wapi ? Jibu nimoja wangwana ..”mwana hufuata kisogo cha nyina” kwani vijidagaa hawa Hawaii kunjwa walipokuwa wangapi wabichi…kwani taifa nyingi za Africa wanatumia king’eng’e Kwa kila solo mule darasani..wakakifikuza Kiswahili nakulizika katika kaburi la sahao nahivyo basi kuwaunda wale wasaani wadogo nahivyo mwishowe wana twesa katika saana ya wabeberu nakukitakambi. Pia mimi na wewe twaweza kuchangia pia kuifukuza Kiswahili Kwa kutulia lugha ya mitaani alimarufu “sheng”bna hivyo kukiboronga lugha Safi ya Kiswahili.

Humu jijini nahata mule kitongojini vijana wameweza kuadhirika Kwa utumizi wa lugha hii .iliyo chipuka ili kuiangamiza Kiswahili .inasemekana lugha hii ulitokana na vijana kitaka kuificha mazungumzo Yao Kwa walio washinda umri Jambo ilio anzaa kama utani sasa imekuwa ugonjwa usiokuwa na tiba…..

4 comments

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s